23/07/2009
Lễ hội Lảnh Giang: Lễ mở cửa Đền
Vào lúc 12h (chính tý) ngày 21 tháng 7 (29 tháng 5 âm lịch), thay mặt các bản hội sẽ tham gia liên hoan diễn xướng hầu thánh đền Lảnh Giang, Đồng Đền đền lảnh Giang- Cô Hậu- đã chính thức tiến hành nghi lễ xin Quan lớn Đệ Tam mở Hội. Sau nghi thức cúng xin mở cửa Đền, cô Hậu đã trình diễn 7 giá đồng. 3h sáng hôm sau, nghi lễ kết thúc. Viettems.com giới thiệu vài hình ảnh và video clip của buổi lễ này