-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
-
Để đối phó với thời tiết nắng nóng trong mùa hè, thực hiện sự chỉ đạo của Công ty Điện lực Hà Nam, Điện lực Duy Tiên đã xây dựng các phương án cấp điện linh hoạt nhằm hạn chế tối đa ngừng cấp điện cũng như đảm bảo cấp điện an toàn, hiệu quả trên địa bàn, có phương án cấp điện cho các phụ tải quan trọng, các phụ tải ưu tiên, phụ tải sinh hoạt. Đồng thời, đẩy mạnh tuyên truyền bằng nhiều hình thức để khách hàng sử dụng điện trong toàn thị xã nâng cao ý thức tiết kiệm điện.
-
Sáng ngày 25/6/2024, Ban đại diện Hội Người cao tuổi thị xã Duy Tiên tổ chức Đại hội thành lập Hội Người cao tuổi thị xã, triển khai phương hướng nhiệm vụ công tác hội từ nay đến hết nhiệm kỳ 2021 – 2026.
-
Chiều ngày 24/6, UBND thị xã đã tổ chức hội nghị về việc xử lý tình trạng vi phạm pháp luật liên quan đến công trình thủy lợi và hành lang an toàn đê điều trên địa bàn. Đồng chí Nguyễn Quý Hùng - UVBTV Thị ủy - Phó Chủ tịch UBND thị xã chủ trì hội nghị; dự Hội nghị có các lãnh đạo của các cơ quan liên quan; Chủ tịch UBND xã, phường có các tuyến đê trên địa bàn
-
Sáng ngày 24/6/2024, UBND thị xã tổ chức Hội nghị giao ban ủy ban và thảo luận một số nội dung trình kỳ họp thứ Mười Bốn (Kỳ họp chuyên đề) HĐND thị xã khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026. Đồng chí Ngô Văn Liên - Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã chủ trì hội nghị. Tham gia dự hội nghị có các đồng chí Thường trực HĐND thị xã; Lãnh đạo UBND thị xã; các thành viên UBND; Phó Ban HĐND thị xã; cùng các thủ trưởng các cơ quan, ban ngành liên quan.
-
Chi bộ Khoa học xã hội, Đảng bộ trường THPT B Duy Tiên tổ chức lễ kết nạp đảng viên cho quần chúng ưu tú Dư Nhật Ánh đang là học sinh lớp 12. Tới dự có đồng chí Vũ Trí Thức, Ủy viên Ban thường vụ Thị ủy, Phó Chủ tịch phụ trách HĐND thị xã, đồng chí Nguyễn Thị Tố Uyên, Thị ủy viên, Phó Trưởng Ban tổ chức Thị ủy.
-
Kỷ niệm 99 năm ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925 – 21/6/2024), đồng chí Ngô Văn Liên- Phó Bí thư Thị ủy- Chủ tịch UBND thị xã, đồng chí Vũ trí Thức- ủy viên BTV Thị ủy- Phó Chủ tịch HĐND thị xã thay mặt lãnh đạo Thị ủy, HĐND, UBND thị xã đã tới thăm, chúc mừng tập thể cán bộ viên chức Trung tâm Văn hóa, Thông tin và Thể thao thị xã Duy Tiên
-
Trung tâm Chính trị thị xã Duy Tiên tổ chức Lễ bế giảng lớp Sơ cấp lý luận chính trị năm 2024. Tới dự có đại diện Ban tuyên giáo Tỉnh ủy, đồng chí Trịnh Thị Hằng - Phó Bí thư thường trực Thị ủy, đồng chí Nguyễn Anh Tuấn - UVBTV - Trưởng Ban tuyên giáo Thị ủy- Giám đốc Trung tâm Chính trị thị xã, lãnh đạo các ban xây dựng Đảng, Công an thị xã.
-
Sáng 18/6, Đảng ủy phường Duy Hải, thị xã Duy Tiên tổ chức hội nghị đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với cán bộ và nhân dân phường.
-
Hội LHPN thị xã Duy Tiên tổ chức hội nghị đánh giá giữa nhiệm kỳ thực hiện NQ Đại hội đại biểu phụ nữ các cấp, nhiệm kỳ 2021-2026; sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tới dự có đồng chí Trần Thị Minh Nguyệt- Phó Chủ tịch hội LHPN tỉnh, đồng chí Trịnh Thị Hằng - Phó Bí thư thường trực Thị ủy, đồng chí Nguyễn Như Uy - Thị ủy viên - Phó Chủ tịch UBND Thị xã - Trưởng Ban vì sự tiến bộ phụ nữ thị xã.
-
Ban thường vụ Thị ủy Duy Tiên vừa tổ chức hội nghị công bố QĐ về công tác cán bộ, đồng chí Trịnh Thị Hằng - Phó Bí thư thường trực Thị ủy chủ trì hội nghị.
| |