-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ 27/7/1947-27/7/2024. Hội nông dân thị xã Duy Tiên phối hợp với hội nghề tóc tổ chức chương trình tặng quà, cắt tóc tri ân cho các thương, bệnh binh Trung tâm Điều dưỡng thương binh Duy Tiên.
-
Hiện nay, cả nước có trên 1,2 triệu người có công được hưởng trợ cấp hằng tháng và hơn 280.000 thân nhân người có công đang hưởng trợ cấp tiền tuất hằng tháng.
-
Thị ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ thị xã vừa tổ chức khánh thành nhà tình nghĩa cho gia đình bà Vũ Thị Tuy là thân nhân của liệt sỹ Vũ Văn Ty, ở Tổ dân phố Trì Xá, phường Châu Giang.
-
Ngày 03/8/2022, UBND thị xã ban hành Thông báo số 286/TB-UBND Thông báo Kết quả vận động ủng hộ quỹ “Đền ơn đáp nghĩa” thị xã Duy Tiên năm 2022
-
Sáng 26/7 xã Mộc Bắc tổ chức lễ kỷ niệm 75 năm ngày thương binh liệt sỹ 27/7, biểu dương người có công tiêu biểu, các tập thể cá nhân có nhiều đóng góp trong hoạt động đền ơn đáp nghĩa của địa phương. Tới dự có Tiến sĩ Phạm Gia Yên – Nguyên Chánh thanh tra Bộ xây dựng, đồng chí Nguyễn Quý Hùng - Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy- Phó chủ tịch UBND thị xã, các đồng chí thương bệnh binh, người hưởng chế độ suy giảm khả năng lao động bị nhiễm chất đọc hóa học, thân nhân các gia đình liệt sỹ, các chức sắc tôn giáo, công ty doanh nghiệp đóng trên địa bàn.
-
Công đoàn các Khu công nghiệp tỉnh tổ chức gặp mặt, tặng quà tri ân gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường Bạch Thượng, thị xã Duy Tiên nhân kỷ niệm 75 năm ngày Thương binh liệt sỹ.
-
Tối ngày 26/7, trong không khí linh thiêng tại Đài tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ thị xã, đồng chí Phạm Hồng Thanh – Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã, đồng chí Trịnh Thị Hằng – Phó Bí thư Thường trực Thị ủy, các đồng chí Ủy viên BTV Thị ủy cùng lãnh đạo một số phòng ban liên quan của thị xã; cùng các đoàn viên, thanh niên của thị xã đã dâng hương, dâng hoa, thắp nến tri ân, tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ - những người con của quê hương Duy Tiên đã anh dũng hy sinh vì nền độc lập, tự do của Tổ quốc.
-
Mấy chục năm đằng đẵng chiến tranh, bao nhiêu xương máu của lớp lớp các thế hệ người Việt Nam đã đổ xuống.
-
Nhân dịp kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh, Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2022), Thị ủy, HĐND, UBND, UB MTTQ thị xã đã thành lập các đoàn công tác đi thăm, tặng quà các thương bệnh binh, gia đình người có công với cách mạng trên địa bàn thị xã nhằm tỏ sự biết ơn, lòng tri ân đối với những cống hiến to lớn của các Anh hùng liệt sỹ, các thương bệnh binh trong công cuộc đấu tranh giành, giữ độc lập dân tộc, thống nhất đất nước.
-
Chiều ngày 24/7, Tại nghĩa trang liệt sỹ, Phường Châu Giang thị xã Duy Tiên vừa tổ chức kỷ niệm 75 năm ngày thương binh liệt sỹ 27/7 và tổ chức đại lễ cầu siêu tri ân, tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ. Đồng chí Phạm Hồng Thanh - TUV, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã, đồng chí Ngô Văn Liên - Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã, đồng chí Vũ Trí Thức - UVBTV, Phó Chủ tịch HĐND thị xã, đồng chí Nguyễn Quý Hùng - UVBTV thị ủy, Phó Chủ tịch UBND thị xã, cán bộ lãnh đạo các cơ quan, ban ngành của thị xã là người con của quê hương, các đồng chí thương bệnh binh, người có công với cách mạng, thân nhân các gia đình liệt sỹ cùng đông đảo các thượng
| |