-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
-
Tối 6/7, tại Không gian văn hóa đi bộ thị xã Duy Tiên, UBMTTQ Tỉnh phối hợp với Thị ủy, UBND thị xã Duy Tiên tổ chức Chương trình văn nghệ chào mừng thành công Đại hội đại biểu UBMTTQ tỉnh lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Tới dự có đồng chí Nguyễn Đức Vượng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng của Tỉnh ủy, các sở, ngành, đoàn thể của tỉnh; đồng chí Nguyễn Văn Lượng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, đồng chí Trịnh Thị Hằng, Phó Bí thư Thường trực Thị ủy.
-
Chiều ngày 5/7, UBMTTQ thị xã Duy Tiên tổ chức hội nghị Ủy ban MTTQ thị xã lần thứ hai để sơ kết công tác mặt trận 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tới dự và chỉ đạo hội nghị có đồng chí Trịnh Thị Hằng – Phó Bí thư Thường trực Thị ủy; đồng chí Trần Đình Tiến - UVBTV Thị ủy - Trưởng Ban dân vận Thị ủy - Chủ tịch UBMTTQ thị xã; đồng chí Nguyễn Như Uy - Thị uỷ viên - Phó Chủ tịch UBND thị xã; cùng các đồng chí lãnh đạo Ban Dân vận Thị ủy; VP Thị Ủy; Chủ tịch UBMTTQ xã, phường.
-
Thay mặt Ban Bí thư, Thường trực Ban Bí thư Trương Thị Mai đã ký ban hành Chỉ thị số 22-CT/TW ngày 25/5/2023 về lãnh đạo Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp và Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029. Cổng TTĐT Chính phủ trân trọng giới thiệu toàn văn Chỉ thị.
-
Thôn Điệp Sơn xã Yên Nam vừa tổ chức Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc và ra mắt mô hình nhà văn hóa kiểu mẫu.
-
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc thị xã Duy Tiên vừa phối hợp với nhà tài trợ trao nhà cho hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở trên địa bàn.
-
Ngày 26/1, Cục Thủy lợi, Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn đã có công điện về việc rút ngắn thời gian lấy nước đợt 1 phục vụ gieo cấy lúa vụ Đông Xuân 2023 - 2024, khu vực Trung du và Đồng bằng Bắc Bộ.
-
Sáng ngày 26/01, Ủy ban MTTQ xã Tiên Ngoại tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ XVIII nhiệm kỳ 2024 - 2029. Tới dự có đồng chí Trần Đình Tiến - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận thị xã, Chủ tịch Ủy ban MTTQ thị xã và 83 đại biểu đại diện các tầng lớp nhân dân trong xã.
-
Sáng ngày 26/01, UBMTTQ phường Bạch Thượng tổ chức đại hội đại biểu lần thứ XVII nhiệm kỳ 2024 - 2029. Tới dự có đồng chí Nguyễn Anh Tuấn - Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Trưởng Ban tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm chính trị thị xã; đồng chí Phạm Thị Tâm - Phó Chủ tịch UBMTTQ thị xã và 105 đại biểu tiêu biểu đại diện cho các tổ chức thành viên, các tầng lớp nhân dân trên địa bàn phường
-
Sáng ngày 17/01, Ủy ban MTTQ Việt Nam xã Chuyên Ngoại tổ chức Đại hội Đại biểu lần thứ XXIV, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Đây là đơn vị được Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã chọn làm điểm để rút kinh nghiệm. Tới dự có các đồng chí Trần Văn Thành - Phó Chủ tịch UBMTTQ tỉnh; đồng chí Nguyễn Văn Lượng - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy; đồng chí Trịnh Thị Hằng - Phó Bí thư thường trực Thị ủy; đồng chí Vũ Trí Thức - Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Phó Chủ tịch HĐND thị xã; đồng chí Phạm Văn Sơn - Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Trưởng Ban Tổ chức Thị ủy; đồng chí Trần Đình Tiến - Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Trưởng Ban Dân vận Thị ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã; Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam các xã, phường và 105 đại biểu ưu tú đại diện cho các tầng lớ
-
Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã Duy Tiên tổ chức Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo quy chế hoạt động kinh doanh tại không gian đi bộ. Tới dự có đại diện UBMTTQ tỉnh, đồng chí Nguyễn Như Uy – Thị ủy viên, Phó Chủ tịch UBND thị xã.
| |